B&B
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
B&B

HỘI NHỮNG NGƯỜI ĐỘC THÂN

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

biẾt rẰng cỐ quên là sẼ nhớ nên dặn lòng cố nhớ để mà quÊn....

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
xuanheo

xuanheo

biẾt rẰng cỐ quên là sẼ nhớ nên dặn lòng cố nhớ để mà quÊn.... Empty
Bài gửiTiêu đề: biẾt rẰng cỐ quên là sẼ nhớ nên dặn lòng cố nhớ để mà quÊn....   biẾt rẰng cỐ quên là sẼ nhớ nên dặn lòng cố nhớ để mà quÊn.... Icon_minitimeThu May 27, 2010 6:48 pm

Dẫu biết rằng cố quên là sẽ nhớ .....

Dẫu biết rằng cố quên là sẽ nhớ.....

Nên dặn lòng cố nhớ để mà quên .....

Nhưng cố nhớ lại càng không thể quên .......

Có ai đó nói rằng, khi quay ngược trái tim mình lên, trái tim sẽ có hình ngọn lửa. Có phải đó là ngọn lửa của tình yêu thương, của tình người ấm áp? Ngọn lửa ấm áp cho tình yêu đi đến phút sống cuối cùng.....vậy mà ngọn lửa ấy trong tôi đã đần lụi tàn.....và nếu còn cháy thì đó là cái "cháy" đau đớn! ko pải cái cháy bỏng ngọt ngào của tình yêu....

Có đôi khi, giữa đêm tỉnh giấc... trời không mưa mà gối ướt đẫm...
Dẫu biết rằng cố quên là sẽ nhớ.....

Nên dặn lòng cố nhớ để mà quên .....

Nhưng cố nhớ lại càng không thể quên .......

Có đôi khi, giữa đêm tỉnh giấc... trời không mưa mà mắt ướt mem...
Có một người đã từng nói với tôi rằng :" Người ta khóc vì muốn nhớ nhưng người ta cũng khóc vì muốn quên ... Nhưng hy vọng bạn sẽ khóc vì muốn nhớ nhiều hơn là khóc vì muốn quên....."

Để xoá bỏ kí ức về một người thật khó ... Tôi và bạn có thể quên đi 1 cái tên rất dễ dàng và nhanh... Chỉ cần 1 tháng... 1 tuần ... 1 ngày ... hay thậm chí là chỉ trong 1 giờ... Nhưng để quên ... để xoá đi những ký ức về một người nào đó có một vị trí quan trọng với bạn thì bạn cần rất rất nhiều thời gian hơn thế ... và cũng có thể trong suốt cuộc đời này - bạn cũng không thể nào xoá đi được những hình ảnh - những ký ức về người đó trong tâm trí - trong trái tim vốn đã đập sai nhịp của bạn ... có lẽ bởi nó đã là 1 phần trong bạn.. mà thiếu mất nó dường như bạn sẽ không thể sống tiếp được - Rất có thể bạn sẽ không bao giờ có đủ can đảm - có đủ sự tự tin cần thiết để xoá bỏ nó bởi khi làm vậy bạn sẽ đau - sẽ cảm thấy như mình vừa đánh mất một thứ gì đó rất thiêng liêng mà có lẽ trong suốt quãng đời còn lại... bạn sẽ không...không bao giờ tìm lại được ký ức đó... "Bạn có thể có những ký ức mới... ký ức là do con người tạo ra" - Một ai đó đã nói vậy với tôi...

Tôi muốn quên... nhưng tôi càng muốn quên thì trái tim tôi lại bắt tôi càng phải nhớ... tôi phải làm gì đây???... Khi mà thời gian và không gian đã tách 2 chúng tôi sang 2 con đường song song ...

Hỏi thế gian tình là gì???
Mà sao đau khổ vẫn hoài khổ đau
Đa tình tự cổ không như hận
Sử hận miên miên vô tuyệt kỳ
Không yêu không nhớ đời không khổ
Không sầu không hận đời không bi

--------

tôi phải làm sao đây? khi lý trí bị trái tim đánh gục?
"yêu là chết trong lòng..ko it"
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: biẾt rẰng cỐ quên là sẼ nhớ nên dặn lòng cố nhớ để mà quÊn....   biẾt rẰng cỐ quên là sẼ nhớ nên dặn lòng cố nhớ để mà quÊn.... Icon_minitimeThu May 27, 2010 7:42 pm

hic đọc xong bài này ai cũng khẳng định là chủ tịch đang yêu
nếu thật vậy thì liệu mà từ chức đi Very Happy Very Happy Very Happy

Được sửa bởi Admin ngày Thu May 27, 2010 8:47 pm; sửa lần 1.
https://hoidocthan.forum-viet.com
xuanheo

xuanheo

Bài gửiTiêu đề: Re: biẾt rẰng cỐ quên là sẼ nhớ nên dặn lòng cố nhớ để mà quÊn....   biẾt rẰng cỐ quên là sẼ nhớ nên dặn lòng cố nhớ để mà quÊn.... Icon_minitimeThu May 27, 2010 7:50 pm

huuu
thế làm chủ tịch thì ko đc yêu sao?
vô lý
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: biẾt rẰng cỐ quên là sẼ nhớ nên dặn lòng cố nhớ để mà quÊn....   biẾt rẰng cỐ quên là sẼ nhớ nên dặn lòng cố nhớ để mà quÊn.... Icon_minitimeThu May 27, 2010 8:56 pm

có đc yêu chứ nhưng nếu lỡ đã yêu rồi thì ko đc làm chủ tịch nữa keke
https://hoidocthan.forum-viet.com
xuanheo

xuanheo

Bài gửiTiêu đề: xóa trí nhớ đi nhé?   biẾt rẰng cỐ quên là sẼ nhớ nên dặn lòng cố nhớ để mà quÊn.... Icon_minitimeSun May 30, 2010 10:29 am

sao phải xóa!
ko có nó mình sẽ ko có lý ức
ko còn nhớ đc gương mặt những ng bạn thân thương
ko còn nhớ đc những giây phút "nhất quỷ nhì ma" hồi còn đi học với các bạn
ko còn nhớ...cái nhìn đầy yêu thương chan chứa nỗi niềm của mẹ của bố khi mình ..ra đi
ko còn nhớ khuôn mặt đẫm nước mắt khi tự soi gương..vì sao khóc?
...nên đừng quên nhé
hãy nhớ, dù nó ko đẹp !
Lyly

Bài gửiTiêu đề: Re: biẾt rẰng cỐ quên là sẼ nhớ nên dặn lòng cố nhớ để mà quÊn....   biẾt rẰng cỐ quên là sẼ nhớ nên dặn lòng cố nhớ để mà quÊn.... Icon_minitimeSun May 30, 2010 8:23 pm

Cái j đó đã là kỉ niệm thì hãy treo nó lên và nhìn ngắm,nhất là những kỉ niệm ko đẹp, rồi nó cũng sẽ trờ thành 1 vật bình thường, đôi khi còn thấy nó vướng và chiếm quá nhiều chỗ ấy chứ. chẳng cần phải cố làm việc j vô ích cả. Cứ để mọi chuyện thuận theo tự nhiên.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: biẾt rẰng cỐ quên là sẼ nhớ nên dặn lòng cố nhớ để mà quÊn....   biẾt rẰng cỐ quên là sẼ nhớ nên dặn lòng cố nhớ để mà quÊn.... Icon_minitime

biẾt rẰng cỐ quên là sẼ nhớ nên dặn lòng cố nhớ để mà quÊn....
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Gửi tình yêu đã qua, tôi đã quen nhưng chưa thể quên…
» CƯời đê..ê.ê..ê