B&B
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
B&B

HỘI NHỮNG NGƯỜI ĐỘC THÂN

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Yêu thì khổ... không yêu thì lỗ?

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
boy_pbcn

boy_pbcn

Yêu thì khổ... không yêu thì lỗ? Empty
Bài gửiTiêu đề: Yêu thì khổ... không yêu thì lỗ?   Yêu thì khổ... không yêu thì lỗ? Icon_minitimeSun May 02, 2010 11:36 am

Rồi cứ như định mệnh đã sắp đặt trước, bia rượu đã kết nối chúng tôi xích lại gần nhau hơn.
Ngày còn đi học Đại học, chúng tôi thường truyền miệng câu "Yêu thì khổ mà không yêu thì lỗ. Thà chịu khổ chứ không hề chịu lỗ”. Thời còn đi học, mọi người cứ trêu đùa nhau như vậy mà không ai hiểu hết ý nghĩa của nó! Giờ đã trưởng thành, tôi mới biết được câu nói ấy thấm thía và ý nghĩa như thế nào!

Tôi năm nay đã 27 tuổi, cái tuổi mà lẽ ra đã có con bồng con bế rồi. Ấy mà tôi vẫn cứ phải đau khổ dằn vặt với chuyện yêu đương không đoạn kết của mình. Cho đến bây giờ tôi cũng vẫn chưa định hình được mình thật sự sai điều gì, hay do tôi sinh nhầm ngôi sao xấu nào mà người tôi yêu cứ lần lượt rời bỏ tôi để đến với người con gái khác.

Người tôi yêu tuy không đẹp trai, không sang trọng, không lãng mạn nhưng trời lại phú cho anh cái ăn nói có duyên và hài hước. Khi mới chuyển đến công ty thú thật anh không có gì thu hút tôi, cái nhìn đầu tiên tôi không hề có ấn tượng với anh, hơn nữa, anh không phải là mẫu người mà tôi thích. Anh thích chọc ghẹo tôi và gắn cho tôi biệt danh rất dễ thương "Bà Mập". Lúc đó tôi không để ý đến anh thậm chí còn ghét anh vô cùng!

Chúng tôi cứ vô tư đùa giỡn, vô tư chọc ghẹo nhau như những đứa trẻ lên ba. Hơn nữa tôi cũng đang thất tình nên có cái nhìn rất vô cảm với đàn ông.Tôi bắt đầu biết tìm đến bia bọt để giải buồn, có lẽ anh hiểu và mỗi lần phòng anh có tổ chức nhậu anh hay gọi tôi qua góp vui, có khi anh đi nhậu về giữa giờ khuya mà vẫn gọi tôi xuống uống cùng anh. Tôi không hiểu mình đã trở thành bạn nhậu của anh từ khi nào nữa!

Tôi cần lắm một bờ vai để khóc và anh đã đến bên tôi thật đúng lúc.

Rồi cứ như định mệnh đã sắp đặt trước, bia rượu đã kết nối chúng tôi xích lại gần nhau hơn. Gần anh tôi tìm thấy trong anh vẫn có điểm đáng yêu. Anh an ủi khi tôi tâm sự về mình. Trong lúc lòng trống trải cô đơn, con người ta đã không kiềm chế được bản thân mình.Tôi cần lắm một bờ vai để khóc và anh đã đến bên tôi thật đúng lúc. Và chúng tôi thích nhau tự lúc nào không biết! Tôi bắt đầu quan tâm đến đời tư của anh và tôi biết được anh đã có bạn gái, đều đáng nực cười là anh không phải có một bạn gái mà là có đến hai cô bạn gái. Một người đang làm việc tại Đài Loan và một người ở gần nhà anh. Tôi dặn lòng mình phải rút lui vì một người đào hoa, tham lam, bắt cá hai tay như vậy thì dù tôi có yêu anh cũng sẽ phải chịu khổ? Nhưng anh vẫn cứ tham lam muốn có cả tôi. Vậy là cuối cùng mục đích của anh đã đạt được và tôi cũng được vinh dự bước vào bộ "sưu tập tình nhân" của anh.
nguồn từ 24h.com.vn
Trải qua những ngày tháng ngọt ngào bên anh, tôi cứ như u mê không biết đâu là điểm dừng. Yêu anh, tôi đã từ chối lời cầu hôn của một người rất yêu mình. Giờ đây tôi mới tỉnh ra thì mới biết được anh không hề yêu tôi. Tôi chỉ là thứ đồ chơi xác thịt với anh mà thôi. Anh từng nói trong cơn say "Đừng có yêu anh, yêu anh khổ lắm" nhưng tôi đã không nghe lời anh . Anh đã trực tiếp cho tôi chứng kiến quá nhiều chuyện đau lòng, không biết anh vô tình hay cố ý như vậy để tôi nhận ra và bỏ cuộc?

Anh không một lần quan tâm đến cảm giác của tôi, thờ ơ trước tin nhắn và cuộc gọi của tôi. Khi con người đã cạn tình thì mình còn níu kéo làm gì? Lúc này đây tôi mới thật sự thấm thía vị đắng mà anh mang lại cho tôi, không ồn ào không tranh cãi, quả thật rất đắng. Có lẽ đây cũng là cái giá tôi phải trả cho sự dễ dãi trong tình yêu của mình, tôi không hối hận hay oán giận anh. Tôi chỉ cảm thấy có lỗi với ba mẹ. Nhiều đêm tôi khóc rất nhiều, khóc cho thân phận tội nghiệp của mình, tôi đã gây nên tội gì sao anh lại đối xử với tôi như vậy? Tôi không tranh giành hay giành giật anh về với tôi. Tôi chỉ buồn cười cho bản thân mình sao ngốc thế. Tôi khổ tâm và mệt mỏi vô cùng, có lúc tôi cũng mang tâm trạng tuyệt vọng. Ước gì có loại thuốc mất trí nhớ để tôi có thể quên đi tất cả...

Trải qua những ngày tháng ngọt ngào bên anh, tôi cứ như u mê không biết đâu là điểm dừng.

Cho dù sau này anh có chọn ai tôi cũng mỉm cười và chúc phúc cho anh, tôi chỉ muốn nói với anh vài lời sau cùng “ Rời xa anh em đau lắm, biết sao đây khi em không còn sức để níu anh trở về với em. Em ý thức được rằng dù em có nỗ lực thế nào đi nữa cũng không có được trọn vẹn con tim của anh. Yêu anh, em sẽ chấp nhận âm thầm rời xa anh, trả lại cho anh khoảng trời yên bình cùng với người anh yêu, đồng thời em cũng muốn giải thoát cho bản thân mình, em không muốn mỗi đêm về phòng nằm khóc một mình. Em cũng không muốn làm chuyện trở nên ồn ào, cũng không muốn làm anh khó xử hay bắt anh lựa chọn chịu trách nhiệm gì cả và em cũng không muốn đánh mất đi tình bạn giữa chúng ta!

Có nhiều thứ em “không muốn” lắm. Nhưng em mệt mỏi quá rồi anh ạ. Dù xa rời anh nhưng từng nhịp bước anh đi trong cuộc sống vẫn có em dõi theo. Anh đã để lại cho em một vết thương quá sâu mà có lẽ vết sẹo này sẽ theo em suốt cuộc đời này. Em không hối hận vì đã tin lầm anh, chỉ mong anh hãy tốt với "em yêu" của mình! Con gái không có tội gì cả, anh đừng làm tổn thương họ nữa... Hãy dừng lại đi anh nhé!

Thời gian sẽ chữa lành vết thương và nỗi đau trong em. Anh có biết hạnh phúc hôm nay anh có được là do anh đã dẫm đạp lên nỗi đau của rất nhiều người con gái yêu anh mới có được không? Anh hãy sống và bằng lòng với những gì anh đã chọn và đừng hối hận anh nhé! Bây giờ thì hãy mỉm cười với em để em rời xa anh không có gì luyến tiếc.

Tôi không biết mình có quá ngốc nghếch khi tự rời xa anh không?
theo 24h.com.vn
xuanheo

xuanheo

Bài gửiTiêu đề: Re: Yêu thì khổ... không yêu thì lỗ?   Yêu thì khổ... không yêu thì lỗ? Icon_minitimeSun May 02, 2010 9:09 pm

đàn ông bây giờ không ai là đáng tin.
gokien3010

gokien3010

Bài gửiTiêu đề: Re: Yêu thì khổ... không yêu thì lỗ?   Yêu thì khổ... không yêu thì lỗ? Icon_minitimeMon May 03, 2010 1:27 am

xuanheo đã viết:
đàn ông bây giờ không ai là đáng tin.
"Chém" cả thế.Oan quá! pale pale Evil or Very Mad
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Yêu thì khổ... không yêu thì lỗ?   Yêu thì khổ... không yêu thì lỗ? Icon_minitime

Yêu thì khổ... không yêu thì lỗ?
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Tại sao lại độc thân?!?
» Không yêu - từ chối thế nào?
» CƯời đê..ê.ê..ê
» Người đàn ông không khóc